![]() |
![](../images/h_news.png)
น้ำใจ เด็กเทพศิรินทร์
![](https://www.debsirin.ac.th/album/news/large/4d17e47f556fcf69bef76d3f140769ce.jpg)
บันทึกโดย Admin 04 มิ.ย. 2556
เมื่อเวลาประมาณ 15.00 น.ของวันที่ 3 มิถุนายน 2556 บริเวณเชิงสะพาน ห้าแยกนพวงศ์
ปิคอัพที่บรรทุกของมาเต็มรถวิ่งขึ้นสะพาน แต่ด้วยความชันของสะพานทำให้สิ่งของที่บรรทุกมาร่วงหล่นลงพื้น เด็กๆ เทพศิรินทร์ที่อยู่บริเวณนั้น ก็มิได้นิ่งดูดาย ช่วยกันเก็บของยกขึ้นรถ เพื่อไม่ให้เกิดปัญหาจราจรที่คับคั่ง โรงเรียนเทพศิรินทร์ขอชื่นชมนักเรียนเหล่านี้ ที่เป็นตัวอย่างอันดีให้กับสังคม
ผู้เข้าชม : 1963