![]() |
![](../images/h_news.png)
สุดยอด!! ''อ๋อง'' พีรณัฐ คว้า 1 ทอง 1 เงิน ศึกลูกเด้ง นร. อาเซียน
![](https://www.debsirin.ac.th/album/news/large/70e410479101b4172a5b8784641642e1.jpg)
บันทึกโดย Admin 16 ส.ค. 2556
![](http://admin.debsirin.ac.th/FILEMGR/ic10_mascot_im.gif)
"อ๋อง"พีรณัฐ ทิพยมณฑล ม.6/1"
ร.ร.เทพศิรินทร์ นักตบลูกเด้งสายเลือดเขียวเหลือง
![](http://admin.debsirin.ac.th/FILEMGR/993904_578837142138795_474128528_n.jpg)
"อ๋อง" พีรณัฐ ทิพยมณฑล ม.6/1 ร.ร.เทพศิรินทร์
นักตบลูกเด้งสายเลือดเขียวเหลืองสามารถคว้า 1 เหรียญทอง(คู่ผสม) และ 1 เหรียญเงิน(ทีมชาย) ในศึกเทเบิลเทนนิส มหกรรมกีฬานักเรียนอาเซียน :Asean School Games ครั้งที่ 5 เมื่อ 23-30 มิ.ย.56 ณ กรุงฮานอย ประเทศเวียดนาม
![](http://admin.debsirin.ac.th/FILEMGR/560600000156.jpg)
เทเบิลเทนนิส คู่ผสม ทีมไทย ชิงกันเอง
อ๋อง พีรณัฐ ทิพยมณฑล ลูกแม่รำเพย กับ จริญญา ประมวลศิลป์ ดวลกับ แม็กซ์ พ่วงศรี และ ปิยพร ปานนาค ปรากฎว่า คู่ของ พีรณัฐ กับ จริญญา เอาชนะไป 11-6, 11-4, 11-9 คว้าเหรียญทองมาครอง
อ๋อง พีรณัฐ ทิพยมณฑล ลูกแม่รำเพย กับ จริญญา ประมวลศิลป์ ดวลกับ แม็กซ์ พ่วงศรี และ ปิยพร ปานนาค ปรากฎว่า คู่ของ พีรณัฐ กับ จริญญา เอาชนะไป 11-6, 11-4, 11-9 คว้าเหรียญทองมาครอง
ผู้เข้าชม : 2380